เมื่อวันที่ 5 – 6 พฤษภาคม 2565 คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การสร้างสื่อการสอนออนไลน์โดยใช้เกมเพื่อการศึกษา เพื่อพัฒนาการเรียนรู้ด้านการอ่านการเขียนและการคิดวิเคราะห์ของนักเรียน” โดยมี ผศ.ณรงค์พล เอื้อไพจิตรกุล และผศ.วรรณนภา โพธิ์ผลิ เป็นวิทยากรอบรมให้ความรู้ความเกี่ยวกับการจัดการเรียนรู้โดยนำเกมการเรียนรู้ไปใช้ในชั้นเรียนระดับชั้นประถมศึกษา โดยมีครูจากโรงเรียนต่าง ๆ เข้าร่วมโครงการ ณ ห้องประชุมโครงการบัณฑิตศึกษา 2122, 2124 อาคาร 2 ชั้น 12 มหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี